Thuốc PANADOL CẢM CÚM

Thuốc Panadol cảm cúm là thuốc điều trị làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt, đau và xung huyết mũi, do công ty dược phẩm GlaxoSmithKline (GSK) Việt Nam sản xuất.

Thuốc PANADOL CẢM CÚM

 

THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM

Thành phần:

Mỗi viên nén Panadol Cảm Cúm gồm:

Paracetamol....................................500mg
Caffeine..............................................25mg
Phenylephrine Hydrochloride..........5 mg

Chỉ định:

Panadol Cảm Cúm làm giảm các triệu chứng của cảm cúm như sốt, đau và xung huyết mũi.

Liều lượng và cách dùng:

Chỉ dùng Panadol Cảm Cúm bằng đường uống. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol, các thuốc chống xung huyết, các thuốc chống cảm cúm khác.

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1- 2 viên/lần, tối đa 4 lần/ ngày. Không dùng quá 8 viên trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu là 4 giờ.
Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này.

Chống chỉ định:

Không dùng thuốc Panadol Cảm Cúm cho bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Thai kỳ và cho con bú:

Phụ nữ mang thai: Không khuyến nghị dùng thuốc Panadol Cảm Cúm
Phụ nữ cho con bú:
Nếu không có chỉ định của bác sĩ thì không nên dùng thuốc này trong thời gian đang cho con bú.

Ảnh hưởng lên khả năng lái xe và vận hành máy móc:

Không nên lái xe và vận hành máy móc do bệnh nhân có thể bị chóng mặt do dùng thuốc Panadol Cảm Cúm.

Đóng gói:

Mỗi hộp Panadol Cảm Cúm gồm 15 vỉ, mỗi vỉ 12 viên.

Nhà sản xuất:

Thuốc Panadol Cảm Cúm được sản xuất bởi công ty dược phẩm GlaxoSmithKline (GSK) Việt Nam.

Giá thuốc:

176.000đ/hộp 180 viên

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
 

Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 09321.76399 / 098.4649.039

E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com

Bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Captcha