Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg

Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.

Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg

 

THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM

Thành phần:

Mỗi viên nang Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg chứa:

Acetylcystein                    200 mg

Tá dược vừa đủ            1 viên nang

Chỉ định:

Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.

Chống chỉ định:

Không dùng Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg trong những trường hợp sau:   

- Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

Chưa có những nghiên cứu độc lập và có kiểm soát khi sử dụng acetylcystein cho phụ nữ có thai, và thuốc chỉ được sử dụng trong thời gian mang thai khi thật sự cần thiết.

Phụ nữ cho con bú

Vẫn chưa biết rằng acetylcystein có bài tiết vào sữa mẹ hay không, cần thận trọng khi dùng thuốc trên phụ nữ cho con bú.

Liều dùng:

Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg được dùng bằng đường uống với liều trung bình như sau:

- Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
- Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
- Trẻ em dưới 2 tuổi: 100 mg x 2 lần/ngày.

Trình bày:

Mỗi hộp Thuốc long đờm ACETYLCYSTEIN 200mg gồm 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên nang

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
 

Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 09321.76399 / 098.4649.039

E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com

Bình luận (0)

Gửi bình luận của bạn

Captcha