THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM
Thành phần:
Mỗi muỗng (thìa) cà phê 5ml siro Thuốc cảm AMEFLU Đa Triệu Chứng chứa:
Acetaminophen......................................160 mg
Pseudoephedrin HCl..............................15 mg
Dextromethorphan HBr..........................7,5 mg
Clorpheniramin maleat.............................1 mg
Chỉ định:
Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng giúp làm giảm tạm thời sung huyết mũi (nghẹt mũi), chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên ở trẻ em.
Liều lượng-Cách dùng:
Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng được dùng với liều thông thường như sau:
- Trẻ từ 2 tuổi đến dưới 6 tuổi: uống 1 muỗng cà phê (5ml), cách mỗi 6 giờ.
- Trẻ từ 6 tuổi đến dưới 12 tuổi: uống 2 muỗng cà phê (10ml), cách mỗi 6 giờ.
- Trẻ từ 12 tuổi trở lên và người lớn: uống 4 muỗng cà phê (20ml), cách mỗi 6 giờ.
Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.
Lưu ý và thận trọng:
Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng có thể gây buồn ngủ.
Không dùng thuốc để trị đau hơn 7 ngày hoặc sốt hơn 3 ngày.
Không dùng thuốc để điều trị các chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do hen phế quản, hay ho kèm với tiết đàm (chất nhày) quá mức.
Không dùng với các thuốc khác có acetaminophen (hay Paracetamol).
Nếu xuất hiện cảm giác bồn chồn, chóng mặt hay mất ngủ, phải ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ.
Trình bày:
Mỗi chai Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng có thể tích 60 ml.
Nhà sản xuất:
Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng do công ty dược phẩm OPV, Việt Nam sản xuất.
Giá bán:
Thuốc cảm AMEFLU siro Đa Triệu Chứng có giá 20.000đ/chai 60ml.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 0932176399 hoặc 0364110111
E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com
Xem thêm