Thuốc chống dị ứng FEXOSTAD


Thuốc chống dị ứng Fexostad có thành phần chính là Fexofenadin với 2 hàm lượng 60mg và 180mg, do hãng dược phẩm Stada sản xuất, được chỉ dịnh giảm các triệu chứng bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa như hắt hơi, chảy mũi, ngứa mũi / vòm miệng / cổ họng, ngứa mắt / chảy nước mắt / đỏ mắt.và các triệu chứng dị ứng ngứa ngoài da.


Còn hàng
1

 

THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM

Thành phần:

Mỗi viên nén bao phim Fexostad chứa:

Fexofenadin hydroclorid
Tá dược vđ                                  1 viên

Thuốc chống dị ứng Fexostad có 2 loại hàm lượng khác nhau, 60mg và 180mg.

Chỉ định:

Thuốc chống dị ứng Fexostad được chỉ định trong các trường hợp sau:

Giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa ở người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên. Các triệu chứng được điều trị hiệu quả là hắt hơi, chảy mũi, ngứa mũi / vòm miệng / cổ họng, ngứa mắt / chảy nước mắt / đỏ mắt.

Điều trị các triệu chứng ngoài da không biến chứng của bệnh nổi mề đay vô căn mãn tính ở người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên. Thuốc làm giảm đáng kể cảm giác ngứa và số lượng mề đay.

Liều lượng và cách dùng:

Thuốc chống dị ứng Fexostad được sử dụng bằng đường uống.

- Điều trị viêm mũi dị ứng theo mùa:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 60 mg, ngày 2 lần hoặc 180 mg, ngày 1 lần.

Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 30 mg, ngày 2 lần.

- Điều trị mề đay vô căn mãn tính:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 60 mg, ngày 2 lần.

Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 30 mg, ngày 2 lần.

Chống chỉ định:

Không dùng thuốc chống dị ứng Fexostad đối với bệnh nhân quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thận trọng:

Tính an toàn và hiệu quả của fexofenadin hydroclorid chưa được xác định ở trẻ em dưới 6 tuổi.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai:

Chỉ nên dùng fexofenadin hydroclorid trong thai kỳ khi hiệu quả điều trị lớn hơn nguy cơ đối với bào thai.

Phụ nữ cho con bú:

Nên ngưng cho con bú khi muốn dùng thuốc chống dị ứng Fexostad hoặc ngưng thuốc.

Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc:

Bệnh nhân có thể lái xe hoặc làm các công việc đòi hỏi sự tập trung khi đang sử dụng thuốc chống dị ứng Fexostad. Tuy nhiên, để phát hiện những người mẫn cảm có phản ứng bất thường với thuốc, nên kiểm tra đáp ứng cá nhân trước khi lái xe hoặc thực hiện các công việc phức tạp.

Quy cách đóng gói:

Mỗi hộp thuốc chống dị ứng Fexostad gồm 1 vỉ x 10 viên nén bao phim.

Giá bán:

Đang được cập nhật.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
 

Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 0932176399 hoặc 0364110111

E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com

  • Đánh giá của bạn

Sản phẩm liên quan

Thuốc chống dị ứng LORATADIN STADA

Thuốc chống dị ứng LORATADIN STADA

Thuốc chống dị ứng Loratadin Stada 10mg giúp làm giảm các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, ngứa mắt, nóng mắt, nổi mề đay, và các loại dị ứng da khác.
Thuốc chống dị ứng TELFAST

Thuốc chống dị ứng TELFAST

38.000đ

Thuốc chống dị ứng Telfast có thành phần chính là Fexofenadine HCl với 3 loại hàm lượng khác nhau: 60mg, 120mg và 180mg, được sản xuất bởi hãng dược phẩm Sanofi Aventis, chỉ định điều trị trong các trường hợp viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE siro

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE siro được chỉ định làm giảm các triệu chứng dị ứng của trẻ em như viêm mũi dị ứng (hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa & chảy nước mắt), mề đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác. Sử dụng cho trẻ từ 2 tuối trở lên.
Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg được chỉ định làm giảm các triệu chứng dị ứng như viêm mũi dị ứng (hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa & chảy nước mắt), mề đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác
Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN 4mg

Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN 4mg

Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN là sản phẩm thông dụng, được chỉ định trong viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi và các triệu chứng dị ứng khác như: ngứa, nổi mề đay, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng...
Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN

Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN

Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN được chỉ định điều trị các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, dị ứng da như ngứa, nổi mề đay, dị ứng thời tiết.
Đã thêm vào giỏ hàng