Thuốc chống dị ứng LORATADIN STADA


Thuốc chống dị ứng Loratadin Stada 10mg giúp làm giảm các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, ngứa mắt, nóng mắt, nổi mề đay, và các loại dị ứng da khác.

Còn hàng
1

 

THÔNG TIN CHI TIẾT SẢN PHẨM

Thành phần: Mỗi viên nén Loratadin Stada chứa:

Loratadin                      10 mg

Tá dược vừa đủ            1 viên

Chỉ định:

Thuốc chống dị ứng Loratadin Satada giúp làm giảm các triệu chứng đi kèm với viêm mũi dị ứng theo mùa như hắt hơi, chảy nước mũi, kích ứng như ngứa mắt và nóng mắt.

Kiểm soát các triệu chứng và dấu hiệu của chứng mề đay tự phát mãn tính và các rối loạn dị ứng da khác.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân quá mẫn hay dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Trẻ em dưới 2 tuổi.

Liều lượng và cách dùng:

Thuốc chống dị ứng Loratadin Stada được dùng bằng đường uống, với liều thông thường như sau:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10 mg x 1 lần/ ngày.

- Trẻ em từ 2 - 5 tuổi: 5 mg/ ngày.
  Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: 10 mg/ ngày.

Tác dụng phụ:

Thuốc chống dị ứng Loratadin không có tác dụng an thần ở liều khuyến cáo 10 mg mỗi ngày.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

An toàn sử dụng các chế phẩm loratadin trong khi mang thai chưa được xác định, do đó, chỉ dùng thuốc nếu lợi ích điều trị cao hơn nguy cơ xảy ra cho bào thai.

Do loratadin được bài tiết qua sữa mẹ và bởi vì nguy hại của thuốc kháng histamin gia tăng trên trẻ em, đặc biệt trẻ sơ sinh và trẻ sinh non, nên quyết định ngưng cho con bú hoặc ngưng dùng thuốc.

Quy cách đóng gói:

Vỉ 10 viên, hộp 2 vỉ.

Giá bán:

Đang được cập nhật

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
 

Hotline Dược sĩ tư vấn trực tiếp: 0932176399 hoặc 0364110111

E-mail: lienhe.nhathuochcm@gmail.com

  • Đánh giá của bạn

Sản phẩm liên quan

Thuốc chống dị ứng TELFAST

Thuốc chống dị ứng TELFAST

38.000đ

Thuốc chống dị ứng Telfast có thành phần chính là Fexofenadine HCl với 3 loại hàm lượng khác nhau: 60mg, 120mg và 180mg, được sản xuất bởi hãng dược phẩm Sanofi Aventis, chỉ định điều trị trong các trường hợp viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.
Thuốc chống dị ứng FEXOSTAD

Thuốc chống dị ứng FEXOSTAD

Thuốc chống dị ứng Fexostad có thành phần chính là Fexofenadin với 2 hàm lượng 60mg và 180mg, do hãng dược phẩm Stada sản xuất, được chỉ dịnh giảm các triệu chứng bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa như hắt hơi, chảy mũi, ngứa mũi / vòm miệng / cổ họng, ngứa mắt / chảy nước mắt / đỏ mắt.và các triệu chứng dị ứng ngứa ngoài da.

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE siro

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE siro được chỉ định làm giảm các triệu chứng dị ứng của trẻ em như viêm mũi dị ứng (hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa & chảy nước mắt), mề đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác. Sử dụng cho trẻ từ 2 tuối trở lên.
Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg

Thuốc chống dị ứng CLARITYNE 10mg được chỉ định làm giảm các triệu chứng dị ứng như viêm mũi dị ứng (hắt hơi, sổ mũi, ngứa mũi, ngứa & chảy nước mắt), mề đay mạn tính và các bệnh da do dị ứng khác
Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN 4mg

Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN 4mg

Thuốc chống dị ứng CLORPHENIRAMIN là sản phẩm thông dụng, được chỉ định trong viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi và các triệu chứng dị ứng khác như: ngứa, nổi mề đay, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng...
Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN

Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN

Thuốc chống dị ứng FEXOFENADIN được chỉ định điều trị các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, dị ứng da như ngứa, nổi mề đay, dị ứng thời tiết.
Đã thêm vào giỏ hàng